ผมขอนำรูปครืนมาลงเพื่อใช้ในการศึกษา ซึ่งเป็นอุปกรณ์ในการจับไก่ป่าตัวเป็นๆ

ครืน....ที่นำมาให้ชมนี้ ทำมาจากเอ็นตกปลาทะเล ที่มีขนาด 70 pl นำมาตัดยาวประมาณ 50 เซนติเมตร

ย้อมสีดำจากสีย้อมผ้า

ปลายเอ็นต่อด้วยด้ายในลอนแล้วทำการถักแบบที่คนอินโดฯทำ (ดูการทำมาจากคลิปการต่อไก่ป่าของอินโดฯ)

ผมมีคาวมเห็นwanwan044.gifให้คุณซันนี่ทำครืนไว้เยอะๆ แล้วนัดเพื่อนสมาชิกของเรามาเจอกัน ที่ไหนก็ได้ หาที่ต่อไก่ที่ว่าเจ๋งๆซักที่บ้านใครก็ได้

ไก่คนละตัว ครืนคนละชุด ดูซิใครจะแน่กว่ากัน (เอ๊..แล้วตูจะเอาไก่ที่ไหนล่ะไม่มีซักตัว..โอ๊กับคุณแมนลี่ไงนะนะ)

"ฮักกันไว้ ดีกว่าซังกัน ไปพุ่นกินปลา มาผี้กินข้าว"wanwan016.gif

• ชอบ

wanwan017.gifขอบคุณครับพี่ sunny ที่ช่วยแนะการทำสายเอ็นให้ผม

แต่ก็ยังมัดไม่ได้อยู่ดี เห็นรูปอันใหม่นี้ชัดเจนดีมากแต่ก็

เหมือนเดิมครับหลุดที่ปลายเอ็นครับwanwan012.gif จะลองฝึกทำให้ได้ครับ

จะได้จับตัวเป็นๆ ที่บ้านผมใช้ปืนแก๊ปครับต่อยิงตายอย่างเดียวwanwan007.gif

มีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะครับสนใจการทำครืนนี้มาก wanwan005.gifและขอเข้า

ร่วมเป็นสมาชิกด้วยนะครับ

• ชอบ

เป็นความคิดที่ดีครับ.คุณ.ปัญญา ไก่ต่อคนละตัว ครึ่นคนละชุด มุดเข้าป่าคนละด้าน

ที่เมืองชล.เขาแข่งกันอย่างนี้. แข่งล้มเดิมพันเกือบทุกวันอาทิตย์ ในช่วงฤดูต่อไก่

เดิมพันที่ผมพูดถึงไม่ได้เป็นการพนันนะครับ. เพียงแต่คนที่เข้าร่วมแข่งขันมาลงขันกัน

ใคร? ชนะก็ได้ไป ถือเป็นการให้กำลังใจ เป็นค่าน้ำมันระหว่างผู้เข้าแข่งด้วยกัน.

ยินดีต้อนรับครับคุณ.arphakron

• ชอบ
เจอคุณ panya เข้าไปไก่คุณแมนลี่หมดเล้าแน่ 555555

• ชอบ
wanwan004.gifเจอคุณ panya เข้าไปไก่คุณแมนลี่หมดเล้าแน่ 555555

น่ากลัว..ท่าทางคุณปัญญาจะติดเชื้อโรคห่า..ฮิๆ
  • ชอบ
ครืน 2 ชุด
  • ชอบ
ชุดย้อมสีไม่เข้ม
  • ชอบ
ชุดย้อมสีเข้ม
  • ชอบ
ครืนล้อมอีกชุด
  • ชอบ
ครืนล้อมเพิ่มเติมอีกชุดครับ
  • ชอบ

ตัวตอดไก่ มี 4 อัน