ผมขอรวบรวมข้อมูล การต่อไก่ป่า และเลี้ยงไก่ป่าของผมในกระทู้นี้นะครับ

เริ่มอย่างเป็นทางการกับการเข้าป่า แบบไม่ยิง แต่จับเป็นครับ (แต่บางครั้งการเข้าป่าอาจต้องดำรงชีวิตด้วยไก่ป่าครับ)

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ความรู้วิธีการ และไก่ต่อหมานๆ จากอาจารย์เดช นวมินทร์ครับ

และ ครืนงามๆ จากคุณ Sunny ครับ

มนต์คลัง สัยเวทย์จากคุณ Somdee

กำลังใจ อุดมการณ์ จากพี่ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านครับ

หน้าแรก << กลับ 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้าย
ยินดีด้วยครับคุณวิฑูรย์ เก็บมาได้ทุกครั้งที่ออกรอบ
ยอดเยี่ยมมากครับ

อย่างนี้ต้องเรียกว่าผู้มากด้วยประสบการณ์ตรงและจริงครับ

แล้วตัวในภาพนี้คุณวิฑูรย์ใช้คาถาบทไหนครับ

ไก่ยอมสงบนิ่งเลย
  • ชอบ
แล้วตัวในภาพนี้คุณวิฑูรย์ใช้คาถาบทไหนครับ

ไก่ยอมสงบนิ่งเลย

ขอบคุณสำหรับคำถามครับ

ให้ยา...... (ความลับ) หลังจากหลับเราก็จะทำอะไรได้หลายๆอย่าง ตรวจสอบบันทึกประวัติ ที่มา สถานที่แล้วก็ Mark ลงในแผนที่

จะได้รู้ว่าโซนไหนไก่เป็นอย่างไร แล้วก็ปล่อยเข้าสุ่มคลุมด้วยสแลนดำ 75% รอให้สักพักก็ฟื้น หลังจากนั้นไม่นานก็จะเริ่มกินอาหาร และน้ำ ครับ

ตัวนี้ไม่แท้นะครับ

• ชอบ
  • ชอบ
wanwan017.gifwanwan017.gifwanwan017.gifwanwan017.gifwanwan017.gif
  • ชอบ
วันนี้อยู่ดีๆฝนก็ตกมาเฉยๆ ดีเหมือนกันจะได้ปักง่ายหน่อย

• ชอบ

จะคอยฟังข่าวดี.นะครับ..!!

• ชอบ

แจ้งให้ทราบด้วยครับคุณวิฑูรย์ ผลออกมาเป็นงัยบ้าง

• ชอบ
แดดมันร้อน ต่อมาเชัาตายเฉยเลยครับ ตัดไว้แต่ขากับดึงหางชัยไว้
  • ชอบ

อ้าววว...ไหง.ปล่อยให้เป็นซะงั้น

• ชอบ
โอ๊ว....เสียดายจัง ขนาดถึงมือคุณวิฑูรย์แล้ว ก็ยังไม่รอด หากถึงมือผมจะรอดมั้ยน้อ ขนาดเลือดผสมแท้ๆ ผมยังทำตายเลยเฮ้อ......
  • ชอบ

สงสัยคุณวิฑูรย์ต้องป้อนน้ำแข็งแล้วมั้งครับ 55555

• ชอบ
สวัสดีครับ..อยากเห็นภาพตอนปรักครืนลงกับพื้นแบบจริง..จัดให้ได้มั้ยครับ..ขอขอบคุณล่วงหน้า
  • ชอบ
อยู่จังหวัดตาก..จะหาไก่ต่อผสมไก่ป่าได้ที่ไหนบ้าง
  • ชอบ
ไก่ต่อโทรหาอาจารยเดช แล้วบอกคุณสมบัตืที่ต้องการได้เลยคร้บ แต่อย่าลืมลงชื่อรายงานตัวก่อนนะคัรบ
  • ชอบ
คุณทองดีต้องมาเที่ยวบ้านผม มันร้อนจริงๆ วันนี้ฝนตกประมาณชั่วโมงพอได้ชุ่มช่ำขึ้นมาบ้างคับ
  • ชอบ

จะหาโอกาสไปเยี่ยมฟาร์มตัวอย่างเพื่อขอแบ่งประสบการณ์และความรู้ดี ๆ จากคุณวิฑูรย์บ้างนะครับ

• ชอบ
ยินดีต้อนรับคาบบบบ
  • ชอบ