ก่อนหน้านี้. มีเพือ่นสนใจต้องการกระทอ หรือซองสำหรับใส่ไก่ต่อ เพื่อความสะดวกในการเดินทาง

ผมจึงไปสั่งให้ช่างเขาทำให้ 5 ใบ ตอนนี้ผมไปรับมาแล้ว แต่จำไม่ได้ว่ายังมีท่านใด?.ที่สั่งและผมยังไม่ได้ส่ง

เพราะบางท่าน. ที่ไม่รังเกียจกระทอเก่าของผมๆได้จัดส่งให้ไปก่อนบางแล้ว ผมไปค้นในกระทู้เก่าที่สั่งแต่หาไม่เจอ

จำได้ว่า.ยังเหลือของคุณชูชาติ ตันใจ ที่ยังไม่ได้ส่งอีก 2 ใบ.ใช่ไหม?.ครับ

หรือผมยังหลงลืมของเพื่อนๆท่านใด?.อีกก็ขอความกรุณาแจ้งมาให้ทราบด้วย อย่าได้ถือสาคนแก่เลอะเลือนเลยนะ

และหากเพื่อนท่านใด?. ต้องการสิ่งประดิษฐ์จากภูมิปัญญาชาวบ้านนี้ ยังมีแบ่งให้ได้อีก 2 ใบ

กระทอนี้. มีโครงเป็นไม้ไผ่แก่ ถักทอด้วยเส้นหวายที่เหลาจากฝีมือช่างที่ปราณีต

ซึ่ง.ศาสตร์การทำมีแต่จะสูญหายไป หาช่างทำยากขึ้นทุกวันๆ เพราะคนรุ่นใหม่ไม่มีใคร?.สนใจที่จะเรียนรู้

ทั้งๆที่.มีผู้ต้องการอยู่อีกมาก และราคาก็พุ่งสูงขึ้นทุกปี จากใบละ 150 เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว มาปีนี้ 400 แล้วครับ

คุณชูชาติ.ครับ ผมขอรบกวนที่อยู่.อีกครั้งนะครับ. /ขอบคุณครับ

อาจารย์ครับ ถ้าเหลือผมขอจองหนึ่งอันครับ

• ชอบ

ได้ครับคุณสาม. ขอที่อยู่อีกครั้งนะครับ.

• ชอบ

บริษัท วนชัย พาเนล อินดัสทรีส์ จำกัด

115 ม.3 ต.ทุ่งหลวง อ.เวียงสระ จ.สุราษฎร์ธานี 84190

tel. 086-029-5848

ฃอเลขบัญชี กับค่าของ+ค่าส่งด้วยครับ

ขอบคุณครับ

• ชอบ

ลืมใส่ชื่อ อิอิ

วีระชัย สุขจันทร์

• ชอบ
งานประณีตจริงๆครับ ลงแว๊คเคลือบเงาซักหน่อย กันเชื้อรา กันหมดกันแมลง ใช้จนลืมเลยล่ะ
  • ชอบ

ชูชาติ ตันใจ

กองช่าง เทศบาลตำบลทดื่อ

ตำบลท่าเดื่อ อำเภอดอยเต่า จังหวัดเชียงใหม่ 50260

• ชอบ
เทศบาลตำบลท่าเดื่อ
  • ชอบ

- ที่เห็นนั้นเขาลงแว๊ค.แล้วครับคุณสมดี.แต่ว่าคงยังไม่เข้มข้นเท่าไร??.

- ครับ.พรุ่งนี้ ผมจะส่งให้ทั้งสองท่านนะครับ. ชุดนี้ผมซื้อมาใบละ 400.ครับคุณสาม

ค่าส่งแบบธรรมดา + กล่องและอุปกรณ์ อีก 50 บาท รวม 450.ครับ

โอนเงินผ่าน บัญชีออมทรัพย์ ของ.ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 077-2-051955

• ชอบ

เดี่ยวพรุ่งนี้โอนให้ครับ อาจารย์

ขอบคุณมากครับ

• ชอบ

ส่งของไปให้แล้วทั้ง 2 ท่าน ส่งแบบธรรมดาอาจช้าหน่อยนะครับ.

• ชอบ

คุณสาม.โอนเงินเกินมา 50.บาท. จะให้ทิปผมเหรอ?ครับ

• ชอบ

ให้ค่าดำเนินการ 50 บาทครับ

• ชอบ
  • ชอบ

สวัสดีปีใหม่ครับ อ.เดช

สวัสดีครับ อ.เดช ผมสมาชิกใหม่ สนใจอยากได้กระทอบ้างครับ พอมีเหลืออีกไหมครับ

• ชอบ

ที่ผมตอนนี้หมดแล้วครับ. แต่ที่เจ้าของไม่แน่ใจว่าจะมีเหลืออยู่อีกไหม?. ใช้กี่ใบครับ.?

• ชอบ
สวัสดีปีใหม่ครับ อ.เดช ผมต้องการแค่1อันครับ
  • ชอบ

ได้ครับ. อีกวันสองวันผ่านไปจะดูให้นะครับ.

• ชอบ
wanwan017.gif ขอขอบคุณอาจารย์มากครับ
  • ชอบ