http://www.pantip.com/cafe/isolate/topic/M7868065/M7868065.html

วิธีโหลด youtube โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วย trash.gif give4.gif

ผมหากระทู้เดิมที่เคยทำไว้ให้คุณยาย Mochica และท่านอื่นๆที่ถามมาไม่เจอ

หรืออาจเป็นไปได้ที่กระทู้อาจถูกระบบลบไปทิ้งไปแล้ว น่าเสียดายที่ไม่ได้เก็บเข้าคลัง

อันนี้ทำมาใหม่ ซึ่งละเอียดกว่าอันเก่า สำหรับท่านที่มาใหม่และยังไม่ทราบวิธี ลองดูนะครับ

...

ลำดับแรกเปิด youtube อันที่ต้องการโหลดขึ้นมา

เพิ่มเติม

(ขอบคุณทุกท่านที่ให้กิ๊ฟ ถือว่าเป็นกำลังใจกันครับ

และขอบคุณทุกท่านที่โหวตกระทู้เพื่อการแบ่งปัน)

...

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 52 06:59:57

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 09:56:36 ] edit_msg.gif

giveby.gif : วิทยาการ, ป้าชื่อเห็ดโคน, pounggati, ความอบอุ่นเิกิดขึ้นที่หัวใจ, เช้าชื่น, kiara, verynice, ps, น้ำนิ่งไหลลึก ชักศึกเข้าบ้าน, แมวอะไรอยู่ใต้ดิน, ผักบุ้งตาสวย, แม่นาง..เชิญก่อน, It's Me <Crazy>, Mimi Mice, ใช้ชีวิตอย่างพอเพียง, kxzass, Dr.Pepper, ธีรารัศมี, Click_ที่นี่, มิคิ_วาซาม่อน, Beam of Love, mania, CraZy BaBy ONG, อ้วนกลมชมพู, KaHTol, nunjaiya, Sugar and spice, noonink, rainfull, Lady Cherry, เด็กชายอั่งเปา, ~ mY Little sUnShInE ~, ลูกกาหยูของแม่นก, คุณนายปลาดิบ, Doppel-D, Boveda, Pisces_Demon, น้องจุ่น, แพ้รอยยิ้ม, SK_eng, ตื่น?, "ช่อระกา", ความรักเดินทาง, โครโมโซม X, boyola07, SurfersParadise, thermkam, chaos_ats, French Fried อบชีส, ขิมทอง, นางงามตะวันออก, I Love Sticky Rice, kenustuk, The Star in The Sky, chide_jaa, สวยทุรกันดาร, su_k3430, Lord of Rabbit, HeLL_Is_HeRe, Little Zombie, ชะอมชุบไข่ทอด, cattym, natnamo, kmir

• ความคิดเห็นที่ 1trash.gifgive4.gif

พิมพ์คำว่า Kick ลงไป(ใส่ตรงหน้า youtube นั่นเลย)

เสร็จแล้วคลิ๊กตรงลูกศรสีเขียวด้านขวามือเพื่อทำลำดับขั้นตอนต่อไป

...

เข้ามาเพิ่มเติม

พิมพ์คำว่า Kick ลงไปตรงบริเวณที่ปาดสีฟ้าเอาไว้นะครับ

ตรงสีเหลืองที่ทำไว้วางผิดตำแหน่งนิดหน่อย บางท่านอาจเข้าใจผิด

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 52 08:03:08

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:00:41 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 2trash.gifgive4.gif

จะขึ้นหน้าต่างแบบนี้ขึ้นมา

หลังจากนั้นให้เราเลือกตรงช่องที่เราต้องการอัพโหลด

เลือกทั้งภาพและเสียง คลิ๊กที่ MP4

ต้องการแปลงเป็นเพลงเพื่อเก็บไว้ฟังอย่างเดียว คลิ๊กที่ MP3

หลังจากเลือกเสร็จแล้วให้คลิ๊กที่ GO ซึ่งอยู่ขวามือสุด (สีเขียว)

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:06:22 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 3trash.gifgive4.gif

เมื่อขึ้นหน้าต่างแบบนี้ขึ้นมา ให้คลิ๊กขวาที่ Down

มาที่ Save Taget As (ตามรูป)

คลิ๊กเพื่อทำการ Save

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:11:07 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 4trash.gifgive4.gif

เก็บเอาไว้ในที่ ที่เราต้องการ

(อย่าลืมเสียล่ะว่าเก็บเอาไว้ตรงไหน แฟ้มอะไร)

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:14:08 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 5trash.gifgive4.gif

อรุณสวัสดีจ้า พ่อต่าย หนอน

จากคุณ : samranjai smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:16:54 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 6trash.gifgive4.gif

ระบบจะทำการอัพโหลด ให้เรารอจนกว่าแท่งสีเขียวจะเต็ม

หลังจากนั้นก็เปิดดูในเครื่องได้เลย ก็เป็นอันว่าจบขั้นตอน

...

(เครดิตนี้ให้แม่ผักบุ้งตาหวานชานเรือนครับ ไม่รู้ไปควานหามาจากไหน)

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:20:20 ] edit_msg.gif

giveby.gif : F-NOK

ความคิดเห็นที่ 7trash.gifgive4.gif

วันนี้ได้งานใหม่ทำแล้ว>>> ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : จริงใจ.......สบายจริง smilex.gifmy_network.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:22:42 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 8trash.gifgive4.gif

สวัสดีเช่นกันครับคุณป้าสำราญใจ มาก่อนใครเพื่อนเลยนะเนี่ย

(ส่วนท่านอื่นๆหลังจากที่ทำได้แล้วแจ้งผลให้ทราบด้วยนะครับ)

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:23:15 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 9trash.gifgive4.gif

ให้... ใจ ....เป็นคนแรก

จากคุณ : วิทยาการ smilex.gif - [ 16 พ.ค. 52 10:44:53 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 10trash.gifgive4.gif

ทำได้แล้ว.เย้.. _/|_ ขอบคุณลุงต่าย และแม่ผักบุ้งตาหวานแห่งชานเรือนมากๆๆๆๆ นะคะ

ให้ใจไป 3 ดวงเหนาะๆเล้ย smile

จากคุณ : ป้าชื่อเห็ดโคน smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 11:18:27 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 11trash.gifgive4.gif

คุณ จริงใจ ลองทำดูนะครับ สงสัยตรงไหนถามได้เลยยินดีตอบทันที

คุณ วิทยาการ ขอบคุณมากครับ

คุณ ป้าเห็ด สวัสดีครับป้า ทีนี้คงนั่งโหลดวีดีโอทั่งวันแหงเลย

อย่าลืมทำแฟ้มไว้ด้วยนะครับ ของผมเก็บเป็นร้อยเลย

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 11:39:16 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 12trash.gif

คุณ Resource of life ขอบคุณมากครับ ต่อไปจะได้มีลูกเล่นไปอวดป้าเห็ดโคน กับลุง(ไม่) แก่ ของเราบ้าง From: Essex Man

จากคุณ : Barking (essex) (barking) smilemb.gif - [ 16 พ.ค. 52 11:47:47 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 13trash.gifgive4.gif

ลองดูแล้ว ดีจัง

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : pounggati smilex.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 11:52:14 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 14trash.gifgive4.gif

ขอบคุณมากมายคับ

จากคุณ : ความอบอุ่นเิกิดขึ้นที่หัวใจ smilex.gif - [ 16 พ.ค. 52 12:45:35 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 15trash.gifgive4.gif

หาที่กรอกคำว่า kick อยู่หลายชั่วโมงกว่าจะพบ

ขอบคุณมาก มากครับ

จากคุณ : cathen smilex.gif - [ 16 พ.ค. 52 13:27:20 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 16trash.gif

เริ่ดมากๆๆๆๆ ค่ะ ^ ^

จากคุณ : ~มะอิ๊นท์~ smilemb.gifmy_network.gif - [ 16 พ.ค. 52 14:08:38 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 17trash.gifgive4.gif

ของเขาดีจริง ขอบคุณค่ะ

pompom

จากคุณ : เช้าชื่น smilex.gif - [ 16 พ.ค. 52 14:43:16 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 18trash.gifgive4.gif

จขกท.น่าร๊ากกเป็นที่สุด ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : kiara smilex.gif - [ 16 พ.ค. 52 15:15:05 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 19trash.gifgive4.gif

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Kingdom of Heaven smilex.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 17:08:16 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 20trash.gif

เคย save การแก้ปัญหา+คำแนะนำเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์จากเพื่อนสมาชิกเก็บใส่ไฟล์ไว้เผื่อได้ใช้ ดันเผลอลบไฟล์ไปโดยไม่รู้ตัว

หากระทู้นี้ที่เคยลงไว้ หาอยู่หลายวันก็หาไม่เจอ

จำได้แต่ว่าให้พิมพ์คำว่า kick ไว้ข้างหน้า

แต่ข้างหน้าตรงไหนก็จำไม่ได้

ขอบคุณ จขกท. ที่เอามาลงอีกครั้งค่ะ

จากคุณ : ป้าหนา smilemb.gif - [ 16 พ.ค. 52 17:19:16 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 21trash.gifgive4.gif

ขอบคุณเป็นที่สุดเลยค่ะ คุณต่าย

ขอให้จำเริญ...จำเริญ

จากคุณ : สิเด๋อด๋า (Mochica) smilex.gifmy_network.gif - [ 16 พ.ค. 52 17:20:08 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 22trash.gifgive4.gif

ขอบคุณค่ะ

ลุงต่าย

จากคุณ : poomjaijung smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 17:28:36 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 23trash.gifgive4.gif

วิธีที่ใช้ kick จะใช้ได้กับเบาว์เซอร์ IE เท่านั้นค่ะ firefox จะใช้ไม่ได้

เพราะว่ามันจะไม่มี Save tarket As ก็เลยไม่รู้จะโหลดยังไงค่ะ

ถ้าเป็นเบาว์เซอร์กูเกิ้ลโครน ไม่แน่ใจใช้วิธีนี้ได้หรือไม่

วิธี ใช้ kick เนี่ย ได้มาจากห้องมือใหม่ ห้องคอมฯ โน่นแน่ะค่ะตอนนั้น

ทั้งทู้ถาม เสียดายไม่ได้เก็บเข้าคลังกระทู้ โดนลบไปตามกาลเวลา

หากใครชอบมีโปรแกรมช่วย ตัวนี้ก็ไม่เลวค่ะ สะดวกสบายแต่หนัก

เครื่องซักหน่อย อิอิ มีหลากหลายทางเลือกจ๊ะ

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=8736

จากคุณ : ผักบุ้งตาสวย smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 16 พ.ค. 52 22:18:16 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 24trash.gifgive4.gif

แม่บุ้ง เก่งจังนะเรา เยี่ยมๆ

เพิ่งรู้เหมือนกันนะเนี่ยว่า firefox ใช้ไม่ได้

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 17 พ.ค. 52 08:00:23 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 25trash.gifgive4.gif

ขอบคุณนะคะ

เพิ่งรู้ว่ามีวิธีนี้ด้วย

แนะนำวิธีโหลดกับเว็บอื่นๆ คะ

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=mein-leise&date=17-03-2008&group=8&gblog=5

จากคุณ : It's Me <Crazy> smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 17 พ.ค. 52 14:03:27 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 26trash.gifgive4.gif

ทำสำเร็จแล้วครับ

ขอบคุณมากครับผม

ผมใช้ firefox ก็ใช้ได้เป็นปกติดีครับ

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 52 16:08:04

จากคุณ : ~นายเฉิ่มศักดิ์~ smilex.gifmy_network.gif - [ 17 พ.ค. 52 16:06:30 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 27trash.gifgive4.gif

ขอบคุณนะคะ ^^

จากคุณ : calamine smilekt.gificonbloggang.gif - [ 17 พ.ค. 52 16:47:42 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 28trash.gifgive4.gif

firefox ใช้เมนู

save link as..... ครับ

จากคุณ : แว่นไร้ขอบ smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 17 พ.ค. 52 18:33:44 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 29trash.gifgive4.gif

ดีคะ ลุงต่าย แบบนี้ง่ายดี :)

ขอบคุณที่ไปตามมาดูนะคะ ลุง ที่ขอมาจัดให้เรียบร้อยคะ :)

จากคุณ : Mimi Mice smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 18 พ.ค. 52 01:21:17 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 30trash.gifgive4.gif

ขอบคุณค่ะลุงต่าย โหวตค่ะ^^

เดี๋ยวลองโหลดMP3ดูดีกว่า หนูชอบฟังแต่เสียงอ่ะ

จากคุณ : พจมารร้าย smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 18 พ.ค. 52 06:37:44 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 31trash.gifgive4.gif

ลองโหลดกันดูนะครับ youtube มีอะไรๆน่าเก็บไว้มากมายเลย

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 18 พ.ค. 52 07:50:02 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 32trash.gifgive4.gif

ขอบคุณค่ะลุง

จากคุณ : ลูกไหม smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 18 พ.ค. 52 08:19:02 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 33trash.gifgive4.gif

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กิ๊ฟ ถือว่าเป็นกำลังใจกันครับ

และขอบคุณทุกท่านที่โหวตกระทู้เพื่อการแบ่งปัน

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 18 พ.ค. 52 09:12:06 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 34trash.gifgive4.gif

thank you mak mak kha.

จากคุณ : su_k3430 smile.gif - [ 18 พ.ค. 52 15:29:17 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 35trash.gifgive4.gif

ต้องลองๆ ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบ

จากคุณ : zuka1 smilex.gif - [ 18 พ.ค. 52 15:48:04 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 36trash.gifgive4.gif

มาให้ give อย่างเดียวเลยครับ

จากคุณ : Dr.Pepper smilex.gif - [ 18 พ.ค. 52 16:02:13 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 37trash.gifgive4.gif

เคยทราบว่าบ้าง

แต่ไม่รู้จะพิมพ์ kick ตรงไหน ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : Mi Lady & Mi Lord smilex.gificonbloggang.gif - [ 18 พ.ค. 52 16:39:22 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 38trash.gifgive4.gif

เจ๋งโคตร

จากคุณ : rainfull smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 12:04:33 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 39trash.gifgive4.gif

คห. 37 คะ คิดว่าน่าจะใส่ ลงตรง หน้าคำว่าว่า youtube

สมมติว่าเราได้ ลิงค์ที่เราต้องการแล้ว เราก็เปลี่ยนจาก

http://www.youtube.com/************

เป็น

http://www.kickyoutube.com/************

มังคะ

จากคุณ : rainfull smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 12:09:42 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 40trash.gifgive4.gif

แต๊งกิ้วมากมายค่า

จากคุณ : อะจึ๋ยเคี้ยก smilex.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 12:34:03 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 41trash.gifgive4.gif

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Lady Cherry smilex.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 13:29:11 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 42trash.gifgive4.gif

มีประโยชน์ มากๆๆ ค่ะ

จากคุณ : Lalalan ka smilex.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 14:32:38 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 43trash.gifgive4.gif

สุดยอด ง่ายขึ้นเยอะเลยอ่า

จากคุณ : pukuchan22 smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 15:09:37 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 44trash.gifgive4.gif

สุดยอด ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แม่น้องเอเอ smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 18:15:27 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 45trash.gifgive4.gif

แหล่มเลย

จากคุณ : jojoe smile.gif - [ 19 พ.ค. 52 22:43:28 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 46trash.gifgive4.gif

safari save ที่ไหนได้คะ

ขอบคุณมากๆค่ะที่แบ่งปัน

จากคุณ : SK_eng smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 22:43:49 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 47trash.gifgive4.gif

^^~

จากคุณ : แพ้รอยยิ้ม smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 19 พ.ค. 52 22:48:11 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 48trash.gifgive4.gif

ชอบมากเลยค่ะ โหลด billy blank boot camp ลงมาแล้ว จะเอาไปใส่

ไอพอด แล้วต่อทีวี เต้นลดน้ำหนักสักหน่อย

จากคุณ : SurfersParadise smilex.gificonbloggang.gif - [ 20 พ.ค. 52 10:31:36 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 49trash.gif

มาแนะนำอีกวิธีค่ะ วิธีนี้ก็ง่ายเหมือนกันค่ะ

ใส่คำว่า link ตรงหน้าคำว่า youtube ค่ะ

เช่น http://www.youtube.com/watch?v

จากคุณ : ไม่สวย แต่จริงใจเฟ้ย - [ 20 พ.ค. 52 23:06:01 A:124.120.24.148 X: TicketID:198810 ]

ความคิดเห็นที่ 50trash.gif

ง่าข้อความหายค่ะ

ขอตอบใหม่นะคะ

มาแนะนำอีกวิธีค่ะ วิธีนี้ก็ง่ายเหมือนกันค่ะ

ใส่คำว่า link ตรงหน้าคำว่า youtube ค่ะ

เช่น http://www.youtube.com/watch?v=KFt_NILe-TM

ก็เป็น

http://www.linkyoutube.com/watch?v=KFt_NILe-TM

แล้วกด Enter ได้เลยค่ะ

กดเลือก flv หรือ mp4 ได้ตามใจค่ะ

fire fox ความจริงมีตัวช่วยสามารถโหลดได้เลย โหลดเพลงจาก imeem ก็ได้ค่ะ

ลองหาใน google ดูค่ะ

จากคุณ : ไม่สวย แต่จริงใจเฟ้ย - [ 20 พ.ค. 52 23:06:40 A:124.120.24.148 X: TicketID:198810 ]

ความคิดเห็นที่ 51trash.gifgive4.gif

หนูปล่อยผ่าน เหตุผลกระทู้ดีมีประโยชน์

จากคุณ : sugar_least smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 21 พ.ค. 52 08:12:22 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 52trash.gifgive4.gif

ขอบคุณ น้องนัทมากครับ

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 21 พ.ค. 52 08:34:49 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 53trash.gifgive4.gif

หลานไปโหลดคลิปโป๊มาดูค่ะ ดีมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : มุก (นางร้ายนิสัยเสีย) smilex.gif - [ 21 พ.ค. 52 10:17:41 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 54trash.gifgive4.gif

คุณ มุก (นางร้ายนิสัยเสีย)

หลานโหลดคลิปโป๊ ไม่เกี่ยวกับกระทู้

youtube เป็นเวปที่ทั่วโลกยอมรับ พันทิปก็อนุญาตให้ใช้โพสท์ในเวปได้

หลานโหลดคลิปโป๊ เป็นเรื่องที่ผู้ใหญ่ควรอบรมกันเองในบ้านครับ

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 21 พ.ค. 52 12:30:10 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 55trash.gif

แหล่มเลย ดีมากครับ

จากคุณ : วิรุฬห์ smilemb.gif - [ 21 พ.ค. 52 15:18:41 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 56trash.gifgive4.gif

ค่ะ แต่ว่าถ้าไม่รู้วิธีโหลดมา เด็กจะไปโหลดได้มั๊ยคะ

ด้วยความเคารพ และขอโทษที่ดูแลเด็กไม่ดี

ไม่ได้ป่วนค่ะ แค่อยากบอกว่า ทำอะไรก็ได้ค่ะ ที่ไม่มีผลกระทบต่อคนอื่น

เหรียญมีสองด้านค่ะอย่าลืม

ปล. อย่าอวยกันให้มากค่ะ มองความจริงที่เกิดบ้าง

จากคุณ : มุก (นางร้ายนิสัยเสีย) smilex.gif - [ 22 พ.ค. 52 11:03:04 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 57trash.gifgive4.gif

เรื่องวิธีการใช้นั้นถือว่าเป็นประโยชน์เผื่อบางคนไม่รู้

และสะดวกง่ายมากขึ้นถือว่าเป็นประโยชน์

แต่เรื่องใช้ในทางผิดวิธี อยู่ที่สามัญสำนึก และผู้ใหญ่ดูแลและชี้แน่ะ

ถ้าทำไม่ได้ก็ช่วยไม่ได้ เพราะคนของตัวเอง

กระทู้เพื่อการเรียนรู้ ไม่ใช่พ่วงไปถึงดูแลคนอื่นไปด้วยสักหน่อย

จากคุณ : sugar_least smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 22 พ.ค. 52 11:50:01 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 58trash.gifgive4.gif

ความเห็น 56 คะ ยูทูป มันมีอะไรที่ผิดกฏหมายเหรอคะ ??? ถึงจะโหลด

ไม่ได้ หรือยังไงเอ่ย เหรียญมีสองด้านแน่นอน แต่คุณน่ะ ด้านไหน

จากคุณ : ผักบุ้งตาสวย smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 22 พ.ค. 52 12:54:36 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 59trash.gifgive4.gif

อีกอย่างการที่มีคนเอาวีดีโอมาลงในยูทูป ยูทูปจะพิจารณาเองค่ะว่าจะลบหรือไม่

ถ้าคุณกวดขัดดูแลดี หรือมีการปิดกั้นการดูเว็บยูทูป เด็กก็ดูไม่ได้ แต่ก็ไม่แน่

เด็กก็ยังดูได้จากร้านเน็ตอยู่ดี โลกอินเตอร์เน็ตมันกว้างมากๆค่ะ

การโหลดยูทูป คนที่มีชื่อเสียงยังทำบล๊อคเพื่อแนะนำวิธีการโหลดยูทูป

บอกว่า คนมีอายุบางคนอยากกลับไปดูหนังเก่าๆ และต้องการโหลดเข้า

เครื่องมาลงในแผ่นเพื่อได้มีความสุขในการที่จะรู้สึกถึงโลกในอดีตที่

เขาเคยได้ยินได้ฟัง ถ้าหากคนมีอายุคนนั้นเขาไม่ทราบวิธีจะโหลดเข้า

เครื่อง เขาก็ยังคงต้องฟังแต่หน้าเว็บยูทูป ซึ่งต่อไปไฟล์เพลงนั้น

อาจถูกลบไปในวันใดวันหนึ่ง

และนี่คือไฟล์เพลงที่คุณพ่อของดิฉันได้โหลดเข้าเครื่องแล้ว

นำลงแผ่น เพื่อฟังที่บ้านอีกหลัง ได้พกพาแผ่นเพลงนี้ไป

ฟังได้ทุกๆที่ ความสุขของคนแก่ เราสร้างให้ท่านได้ จริงไหมคะ

จากคุณ : ผักบุ้งตาสวย smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 22 พ.ค. 52 13:05:54 ] edit_msg.gif

http://www.youtube.com/watch?v=whc1xXnL0lk

ความคิดเห็นที่ 60trash.gifgive4.gif

คุณ มุก (นางร้ายนิสัยเสีย)

ชื่อล็อกอิน แปลกดีนะครับ

ข่าวว่าทำร้านเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ และอินเตอร์เน็ต

หลานๆคงไม่เข้ามาอ่านวิธีตรงนี้มังครับ เค้าอาจโหลดในวิธีของเค้า

ซึ่งยังมีอีกมากมาย นับไม่หวาดไม่ไหว

ช่วยๆกันดูแลให้ดีนะครับ เป็นห่วง ขอให้เป็นคนดีของสังคม

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 22 พ.ค. 52 13:46:06 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 61trash.gifgive4.gif

ไม่ชอบใจตรงไหน หลังไมค์มาคุยดีกว่าครับ

...

จากคุณ : Resource of life smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 22 พ.ค. 52 13:48:11 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 62trash.gifgive4.gif

มาแจ้งว่า เซฟเก็บไว้ที่เว็บส่วนตัวแล้ว ขอบคุณค่ะ

กลัวทู้หาย ใจก็หายวูบวาบ พอใครมาถามอีก ว่าหนูจะโหลดยูทูป

ยังไงคร๊าาา แม่บุ้งขี้เกียจมาก๊อปหน้าจออธิบายอีก แก่แล้ว

เมื่อย!! อิอิฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ผักบุ้งตาสวย smilex.gifmy_network.gificonbloggang.gif - [ 22 พ.ค. 52 14:06:48 ] edit_msg.gif

ความคิดเห็นที่ 63trash.gifgive4.gif

ขอบคุณครับ

จากคุณ : chapicha smile.gificonbloggang.gif - [ 22 พ.ค. 52 14:38:17 ] edit_msg.gif
  • ชอบ