หากสมาชิก ช.พ.ค. ท่านใดมีปัญหาสอบถามเรื่องเกี่ยวกับ ช.พ.ค. เชิญฝากคำถามได้เลยค่ะ
หน้าแรก << กลับ 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้าย

นางสาวพิกุล โสภารักษ์ สมาชิกชพค.หมายเลข 968407

• ชอบ
ส่งเอกสารไปให้ที่อศจ.อุบลตรวจ ประมาณ 2 วัน ค่อยฝากเอกสารกลับมาที่วิทยาลัยฯ บอกให้เพิ่มสเตรทเม้นทของธนาคารอีก 3 เดือน (เขียนบอกก็ไม่ละเอียด )ไม่ทราบว่าต้องขอเป็น 6 เดือน (เม.ย.-กย.54) หรือว่า เพิ่มอีก (ก.ค.- ก.ย.54) อีก ทั้งที่มีหน่วยหักเงินเดือนอยู่ที่วิทยาลัย ทำไมในเอกสารพิมพ์อย่างละ 1 ชุด แต่พอไปส่งอศจ.บอกให้เอา ข้อ 4 (ในส่วนของคนกู้อย่างละ 2 ชุด ) แล้วทำไมข้ออื่นไม่เอาอย่าละ 2 เหมือนกันคะ งง....ค่ะ
  • ชอบ

ตรวจเอกสารที่ สพป. อบ. 3 เรียบร้อยแล้ว ลำดับที่ 201 อยากทราบว่าอีกนานแค่ไหนถึงจะได้เงิน ครับ

• ชอบ

อยากทราบว่า แต่เราเพิ่งเอาใบตอบรับไปจ่ายเงิน กรณีนี้เรียกค้างชำระรึเปล่าคะ

แล้วมีสิทธิ์ยื่ยกู้งรึยังคะเป็นสมาชิกมาแล้ว 8 เดือน กรุณาตอบด้วยคะ ขอบคุณคะwanwan016.gif

• ชอบ

สมัคร ชพค. ตั้งแต่วันที่ 12 พ.ค.53 ชื่อนางสาวพรรณี ชาลีนิวัตร์ ยังไม่มีการตอบรับเลย และอยากทราบยอดที่ต้องชำระ

• ชอบ

เรียนผู้อำนวยการ สกสค อุบลราชธานี

ด้วยข้าพเจ้านายประจักษ์ ยืนยั่ง เลขที่บัตรประชาชน 3-4905-00262-32-3 ครูโรงเรียนบ้านกุดประทาย สพป.อุบล เขต 5 ได้ย้ายมารับตำแหน่งที่โรงเรียนบ้านนาแพงโคกน้ำสร้าง อำเภอหว้านใหญ่ สพป.มุกดาหาร เมื่อวันที่ 1 กันยายน 2554 ข้าพเจ้าได้ติดต่อ โทรศัพท์ สกสค.อุบลราชธานี เบอร์ 045240550 เพื่อแจ้งขอย้ายมาที่ สกสค.มุกดาหาร แต่ไม่มีผู้รับโทรศัพท์ จะให้ติตต่อที่ใหนได้แจ้งด้วย

• ชอบ

ยื่นเรื่องกู้เงิน ชพค ถึงวันที่เท่าไหร่คะ

คนค้ำพึ่งย้ายมาจังหวัดอุบลได้ 1 เดือน ค้ำได้หรือเปล่า

• ชอบ
ชื่อ นิราศ กิ่งวาที เป็นอาจารย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี บรรจุตั้งแต่ปี 2537 เนื่องจากลาศึกษาต่อเป้นระยะ เลยไม่แน่ใจในความเป็นสมาชิกภาพของตัวเอง จำได้ว่าเคยกรอกใบสมัครไปแล้ว แต่กลับมาจากลาศึกษาต่อตรวจสอบจากสลิปเงินเดือน ปรากฏว่าไม่มีการหักเงิน ชพค จึงรบกวนสอบถามเรือ่งความเป็นสมาชิกหน่อยครับ
หมายเลขบัตรประชาชน 3620100963217

ขอบคุณครับ
  • ชอบ
สวัสดี ครับ สอบถามมเรื่องการกู้เงิน

ผู้ กู้ อยู่ สพป.อบ2

ผู้ค้ำ อยู่ สพป.อบ.3

ผู้ค้ำ อยู่ สพป.อบ.5

สามารถกู้ได้ใหม ครับ เพราะเขต 3 บอกว่าไม่ได้ จริง เหรอ ครับ

• ชอบ
อยากทราบว่า ชพค.โครงการ7 จะเปิดถึงเมื่อไหร่ค่ะ ถึง มีนาคม 2555 ไหม เพราะปีก่อนก็เห็นปล่อยจนถึงปีต่อไปค่ะ รบกวรสอบถามค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
  • ชอบ
สอบถามการแจ้งย้ายสังกัดของนางศิริรัตน์ วิลาบุตร ตำแหน่ง ครู โรงเรียนโนนไทยคุรุอุปถัมภ์ 2 สังกัด อบจ.นครราชสีมา ย้ายมาเมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม 2554 ก่อนย้ายมาดำรงตำแหน่ง ครู โรงเรียนพิบูลมังสาหาร สังกัด อบจ.อุบลราชธานี ได้แจ้งย้ายสังกัดจาก สกสค.อุบลราชธานี มายัง สกสค.นครราชสีมา ดำเนินการเมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน 2554 โดยมอบอำนาจให้นายสมรรถชัยวัฒน์ วิลาบุตรเป็นผู้ดำเนินการแทน ไม่ทราบว่าดำเนินการไปถึงไหนแล้วครับ เบอร์ติดต่อที่ให้ไว้ไม่สามารถติดต่อได้ (045-255382) ถ้าผลการดำเนินการเป็นอย่างไร ขอความกรุณาแจ้งให้ทราบทางโทรศัพท์ 087-2533866 (สมรรถชัยวัฒน์ วิลาบุตร)หรือทางอีเมล์ samatthachaiwat@htomail.com ขอขอบคุณครับ
  • ชอบ

อยากทราบหมายเลขประจำตัว ชพค. (ปัทมพร สายสิน) และวันที่ เดือน พ.ศ.ที่เริ่มสมัครการเป็นสมาชิกเพราะจำไม่ได้จริงๆ ช่วยหน่อยนะคะบอกทาง E-Mail ตามนี้นะคะ nupat2508@hotmail.co.th.

ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะค่ะ

• ชอบ
นางวริษา สายวรณ์ ได้แจ้งย้ายการเป็นสมาชิก ชพค.จังหวัดอำนาจเจริญ ตั้งแต่เดือนตุลาคม 2554 ไม่ทราบว่าทาง สกสค.จังหวัดอุบลได้ตอบรับหรือยังค่ะ เพราะว่าไม่ได้ชำระเงินมาแล้ว ตั้งแต่เดือน ตุลาคม 2554 ถึงเดือน ธันวาคม 2554 หรือว่าต้องไปติดตามที่สกสค.ค่ะ กรุณาตอบด่วนด้วยน่ะค่ะ

• ชอบ

กรณีที่ผู้กู้กับผู้ค้ำอยู่คนละหน่วยงานกัน ผู้กู้กับผู้ค้ำมีที่อยู่คนละจังหวัดได้ไหมคะ

• ชอบ

อยากสอบถามว่า ทำไมผู้ค้ำต้องมีเงินเดือนเกิน 1หมื่นบาท ซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่เป็นธรรม ทั้งที่สามารถสมัคร ชพค, ได้แต่ไม่สามารถค้ำให้ใครได้ อย่างน้อยๆ ก็ให้โอกาสคนที่เงินเดือนไม่ถึงหมื่นสามารถค้ำให้สมาชิกคนอื่นได้บ้าง เพราะการที่จะให้คนอื่นค้ำให้แต่ไม่สามารถไปค้ำให้คนอื่นได้นั้น เป็นลักษณะของการสลับกันค้ำ ทำให้ส่วนใหญ่คนที่เงินเดือนไม่ถึงหมื่น ไม่สามารถกู้ได้เลย เพราะการที่คนอื่นค้ำให้เขาก็ย่อมต้องการคนค้ำตอบกลับด้วย เพื่อความยุติธรรมกัน ขอให้ช่วยพิจารณาในเรื่องนี้ด้วยคะ

• ชอบ

ครูศิริโยทิน สีรักษ์ เลขที่สมาชิก 890140 ยื่นคำร้องขอกู้ไว้ วงเงิน 1200000 บาท ตรวจเอกสารเมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2555 ครับ

ตอนนี้ สกสค ส่งเรื่องไปที่ออมสินยังครับ จะครบเดือนหนึ่งแล้ว ไม่เห็นออมสินโทรตามครับ ช่วยแจ้งกลับที่เบอร์ 088-3308681

• ชอบ

ขอรบกวนหน่อยค่ะ ดิฉันสมัครสมาชิก ชพค. หมายเลขสมาชิก 1115034 รับเมื่อเดือน ก.ย.54 จ่ายเงิน งวดที่ 9/54 - 1/55 แล้วให้มีใบให้ธนาคารหักบัญชี ส่งแล้วเรียบร้อยทั้ง ทางชพค.กับ ธนาคาร แต่ทำไมไม่โดนหักบัญชีค่ะ

• ชอบ

ดิฉันขอรบกวนสอบถามด้วยค่ะ ดิฉันย้ายที่ทำงาน ปัจจุบันสังกัดโรงพยาบาล เเล้วเป็นสมาชิกชพค. เเล้วถ้ามีความประสงค์จะขอกู้เงิน ได้ไหมค่ะ

• ชอบ

ขอสอบถามหน่อยครับ คือผมเป็นสมาชิก ชพค แต่พอจะขอกู้บอกว่ามีระเบียบใหม่ซึ่งให้ผู้ค้ำจ่ายเงินกู้ให้ หมายความว่าให้หักจากบัญชีผู้ค้ำ ชึ่งผมเป็นพนักงานจ้างตามภารกิจมีสัญญา 4 ปี ระเบียบนี้มันไม่เป็นธรรม คนค้ำที่ไหนครับจะยอมให้หักเงินตัวเอง ผมต้องรอจนกว่าผมจะตายใช้ไหมครับถึงจะได้ใช้เงิน ทาง ชพคก็ยังหักเงินผมทุกเดือน ทีจะกู้ใช้ระเบียบใหม่

แบบนี้คนที่กู้ได้ต้องเป็นลูกท่านหลานเธอใช่ไหมครับ คือมีพ่อแม่เป็นข้าราชการ(สมาชิก ชพค) ถึงจะยอมให้หักเงินจากบัญชีได้ ช่วยพิจารณาใหม่หน่อยครับ ทีหักเงินผมยังหักได้เลยทีจะกู้ใช้ระเบียบใหม่โอ้ยอยากบ้าตาย

• ชอบ