เหรียญหลวงพ่อเกิน วัดบางค้อ ปี 2500 เนื้อทองแดงกะไหล่ทอง รุ่น 2 ปี 2512 ครับ ถ่ายมาแค่ด้านหน้าครับ เจ้าของหวงไม่ค่อยกล้าถ่ายมาก

แก้ไขครับ รุ่น 2 น่าจะ ปี 2508 นะ

หลังเหรียญ ปี 2500 ก็เป็นยันต์แบบนี้ แต่ พ.ศ. เป็น 2500

อีกรุ่น น่าจะปี 2528 ที่ระลึกฝังลูกนิมิตร

YVyH4IRn3Sn7.JPGYVyH4IRn3SnwhkjgnMborQ8.JPGget_auc1_img.php?data=front&id=6166190&dget_auc1_img.php?data=back&id=6166190&da
  • ชอบ
ขออภัยครับจัดวางรูปไม่สวย ทนๆดูเอาหน่อยนะครับwanwan020.gif
เหรียญต่อมาครับ เหรียญ หลวงพ่อไพย์ วัดส้มเกลี้ยง ปี 2500 เนื้ออัลปาก้า เจ้าของก็คนเดิมอีกแล้ว รุ่นนี้ของแท้ต้องมีรอยร้าวข้างหูเหรียญครับ รุ่น 2 ปี พ.ศ. 2512 ครับ

• ชอบ
เหรียญที่ 3ครับ เหรียญหลวงพ่อบุญธรรม วัดศรีเรืองบุญ ปี พ.ศ. 2510 เนื้อน่าจะเป็นอัลปาก้าเหมือนกัน

ท่านเป็นพระอุปัชฌาย์ของ ตำบลบางคูเวียงและละแวกใกล้เคียง เมื่อก่อนวัดหูช้างมีงานบวชก็ต้องนิมนต์ท่านมาเป็นอุปปัชฌาย์ ผมก็เคยบวชกับท่านตอนเป็นเณรครับ

• ชอบ
เยี่ยม....พระเก่งๆแถวบ้านเราทั้งนั้นเลย..สงสัยเจ้าของเป็นคนเหนือแน่ๆเลย....ฮะๆล้อเล่นwanwan020.gif
  • ชอบ
จังหวัดนนทบุรีบ้านเรา พระอาจารย์เก่ง ๆ เยอะมากครับ

อย่างเเถวบ้านผมนี้ ก็มีหลวงปู่เเฉ่ง วัดบางพัง ศิษย์สายตรงหลวงพ่อปาน

^^"
  • ชอบ