กราบขออนุญาตหลวงพ่อตี๋และศิษย์ท่านอื่นๆเพื่อเผยแพร่ด้วยครับ

ส่วนตัวผมเป็นคนชอบรูปเก่าๆครับ ทำให้เรารู้ความเป็นมาว่าเมื่อก่อนเป็นอย่างไรและมีอะไรอีกหลายอย่างที่ทำให้เราได้เห็นและรูปที่มีก็ส่วมมากจะเป็นงานบวช งานศพ งานทำบุญต่างๆนี่แหละครับรูปนี้ประมาณปี 2520-2521 ถ่ายในงานบวชหน้าไฟ ที่วัดศรีเรืองบุญ มีหลวงพ่อบุญธรมม เป็นพระอุปปัชฌาย์ หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างและหลวงปู่วิง วัดละมุดในเป็นคู่สวด

องค์แรกหลวงพ่อบุญธรรม วัดศรีเรืองบุญ องค์ที่ 2 หลวงปู่วิง และองค์ที่ 3 หลวงพ่อตี๋

• ชอบ
หลวงพ่อตี๋ ชักผ้าบังสกุล

• ชอบ
งานที่วััดหูช้างครับ ประมาณ ปี 25

• ชอบ
วัดหูช้าง ประมาณ ปี 2525

• ชอบ

เกือบสามสิบปีที่แล้ว...อายุลพ.ตี๋ ก็ประมาณ 40 ต้นๆ ยังดูหนุ่มอยู่เลย

ขอบคุณที่นำมาให้ชม

• ชอบ
wanwan017.gifขอบคุณสำหรับภาพเก่าหาชมยากครับ
  • ชอบ
หลวงพ่อสมัยหนุ่มๆ เเต่ละภาพนี้ได้ดูถือว่าเป็นบุญตาสำหรับผมจริง ๆ

ขอบคุณมากครับ

• ชอบ
เช่นกันกับคุณลิงลม..เป็นบุญตาครับ ภาพเหล่านี้มีคุณค่ามากๆ ยังไงนำมาลงให้ชมอีกนะครับ คุณrunrama3kiss.gif
  • ชอบ
ครับพี่ กำลังหาต้นฉบับอยู่ครับ

• ชอบ

ระหว่างรอภาพเก่าๆจากคนริมคลอง มาชมภาพหลวงพ่อตี๋ยุคปัจจุบันไปพลางๆก่อนก็แล้วกัน

• ชอบ