วันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2554 ได้ไปกราบนมัสการหลวงตาประสาท ที่สำนักสงฆ์สุภัสสร ห่างจากตัวเมืองเชียงใหม่ 50 กว่ากิโลเมตร ไปทางห้วยฮ้องไคร้ อยู่บนเขาสุดยอดทางเหมือนกัน ต้องขอบคุณพี่วาสิฎฐ์อย่างมากที่ทำให้ผมและชมพร ได้มีโอกาสฟังธรรมและถามวิธีการปฏิบัติจากท่าน ถือว่าพี่วาสิฏฐ์และชมพรเป็นกัลยณมิตรที่ดียิ่งสำหรับผม
ทางขึ้นเขาเล็กๆ ไม่ชันมากเดินสบาย ร่มรื่น แต่ต้องระวังเหวด้านล่างเหมือนกัน
  • ชอบ
แอคชั่นถ่ายตอนกำลังขึ้นสำนักสงฆ์
  • ชอบ
บรรยากาศรอบด้าน มีบ้านอยู่บนเขาทางด้านซ้ายมือของทางขึ้น ดูแล้วสวยดีไปอีกแบบ
  • ชอบ
ขอผมถ่ายรูปเป็นที่ระลึกบ้าง
  • ชอบ
ถึงสภาพร่างกายไม่เต็มร้อยแต่ก็ใจถึงและศรัทธาแรงกล้า ตอนนี้กำลังจะขอขี้โยกับเส้นผมหลวงตาไว้......(เขี้ยวกับเลือดท่านเป็นพระธาตุแล้ว)
  • ชอบ
เมื่อแขกขึ้นไปแบบไม่ได้รับเชิญเจ้าบ้านก็มาเห่าต้อนรับ......555555555
  • ชอบ
ดอกไม้บนภูเขามีเต็มสองข้างทางสวยๆทั้งนั้น
  • ชอบ
ทางขึ้นกุฏิของตุ๊เจ้าอีกรูปหนึ่ง
  • ชอบ
นอกจากเดินขึ้นแล้วก็ใช้มอเตอร์ไซต์ขึ้นได้อีกอย่าง แต่คงหวาดเสียวน่าดูพิลึก
  • ชอบ
กุฏิเดี่ยวๆไม่มีเพื่อนให้อยู่ใกล้ๆเลย กลางคืนคงน่ากลัวมากๆ
  • ชอบ
ตุ๊เจ้ารูปนี้แหล่ะที่เป็นเจ้าของกุฏิ
  • ชอบ
หลวงตาจะมารับญาติโยมที่มาเยี่ยมที่นี่ และเป็นศาลาปฏิบัติธรรมด้วย
  • ชอบ
มาถึงก็พักเหนื่อยก่อน
  • ชอบ
กุฏิหลวงพ่อประสิทธิ์
  • ชอบ
น้ำใช้ต้องใช้จากภูเขา ดยังใช้ไม้ไผ่อยู่เลย
  • ชอบ
:005:
  • ชอบ
ไม่ได้ทำจริงๆหรอกครับ ถ่ายให้ดูเป็นนายแบบที่ศาลาปฏิบัติธรรม
  • ชอบ
นี่ก็นายแบบแต่ไม่นั่งหลับตา
  • ชอบ
ญาติโยมจากกรุงเทพมากราบท่านต่อจากคณะเรา
  • ชอบ
ขึ้นไปดูต้นน้ำที่อยู่บนเขา
  • ชอบ