แตงกวาอายุ 23วันครับ
  • ชอบ
  • ชอบ
หลังจากฝึกฝนมานานปีก้อได้อย่างที่เห็นครับ
  • ชอบ
กว่าได้ขนาดนี้เหนื่อยมากๆๆครับเพราะทำแค่คนเดียว
  • ชอบ
เอาแบบดูใกล้ๆๆเลยครับ
  • ชอบ
นอนเลียงกันเลย
  • ชอบ
อีกมุมหนึ่งครับ
  • ชอบ
ไล่รุ่นเลยจะได้มีกินอย่างต่อเนื่อง
  • ชอบ
เมล่อนครับหลังจากฝึกยุทธอยู่นานเถาเหี่ยว่กอนแก่บ้างลูกแตกบ้างรสชาติไม่เป็นไปตามต้องการบ้างเพลี้ยลงบ้างเพราะปลูกที่ซ้ำๆๆผลผลิตไม่ออกอย่างต่อเนื่องบ้างขนาดไม่สม่ำเสมอบ้าง
เล่นซะนานเลย ยากจริงพืชชนิดนี้ ถ้าต้องการ รสชาติดี มีผลผลิตต่อเนื่อง(มีกินตลอดทั้งปีนะครับไม่แค่ช่วงใดช่วงหนึ่ง) ขนาดใกล้เคียงกัน ยอมรับว่ายากมากๆๆกับเมล่อน
  • ชอบ
สลัดครับรูปสุดท้าย อายุ 30 วัน โตดีมากๆๆ ปัจจัย คือ อุหภูมิกลางคืน 24 กลางวัน33 ครับ พระอาทิตย์ขึ้น 6โมงเช้า ตกสองทุ่มครึ่ง ครับ โตเร็วมากกินไม่ทันกินครึ่งทิ้งครึ่งครับ
  • ชอบ
ฮาวายที่อากาศดีจังเลย
พี่ครับมีเมล็ดพันธุ์ผักแปลกๆขายมั่งมั้ยครับ
ผมอยากได้พวกเฮิพกับวอเตอเครสครับ
อยากลองปลูกดู

โอ้ ฮาวายพระอาทิตย์ตก 2 ทุ่ม

นี่ถ้าอลาสก้าไม่มีหิมะนะ ไปปลูกผักที่นู่นคงโตทั้งวัน
:D
  • ชอบ
โอ้โห...น่านับถือในความพยายามจริงๆครับ
  • ชอบ
สำหรับวอร์เตอร์เครส ไม่ต้องหาซื้อให้ยากครับท่าน spty ซื้อต้นมาจากห้าง นำมาชำก้อเป็นแล้วครับท่านง่ายๆๆครับลอง ส่วน Herbr อื่น ก้อสามารถชำแล้วเป็นครับท่านเช่น Rosemary ,sage,taragon,Thyme,Majoram ,mint และ Sweet Basil ครับ บ้างชนิดก้อเป็นง่ายบ้างชนิดก้อเป็นยากใช้เทคนิคหน่อย ส่วนท่านนใจเมล็ดต่างประเทศ เข้าไปดูในนี้ครับส่วนใหญ่ผมสั่งจากที่นี่ครับwww.territorialseed.com ถ้าท่านสนใจผมคงหิ้วไปให้ท่านได้สักสองสามอย่างครับ แต่ไม่เยอะครับ
  • ชอบ
:017: นับถือในความมุ่งมั่นครับ

"กินไม่ทันกินครึ่งทิ้งครึ่งครับ "
ส่งมาขายเมืองไทยบ้างก็ได้ครับ :005:

คุณ Basic ลองเอาหินถ่วง ปลายล่างของแตงดูซิครับ
เริ่มจากก้อนเล็กๆ หนักน้อยๆ ค่อยๆเพิ่ม ทุกวัน
อาจจะได้เก็บแตงกววฮาวายที่ยาวที่สุดในโลกกินนะ :018:
  • ชอบ
รอคอมเม้นจากท่านเทพ mookati นาน นึกว่าจะลืมผมแล้ว
มีอีกพันธ์แตงกวาที่ลูกยาวๆๆแต่รุ่นนี้ไม่ได้ปลูกเพราะหนึ่งเมล็ดราคา $1.50ครับ
แพงมากๆๆกำลังสั่งอยู่จะเอามาให้ชมอยู่
  • ชอบ
แหม เรียกซะ :011:
ถ้าเป็นเทพ โพธิ์งามก็ใกล้เคียงครับ
เพราะ ผมเป็นแนว จำ-อวด ครับ ^_^
  • ชอบ
ขอบคุณ คุณbasic มากๆที่เอารูปมาให้ชมกัน และกลัวว่าจะเหงา ผมชอบในความตั้งใจมากครับ
นับถือ
  • ชอบ
  • ชอบ
  • ชอบ
ช่วงนี้อากาศดีครับ
  • ชอบ