แม่วัวสายบอย อุบล
อีกตัวคับลูกหนึ่งอุบล กับลูกชาย เป็นลูกของดาวรุ่ง ตัวนี้ว่าจะใส่บอยรีดสด
แก้ไขเมื่อ : 09-01-2010 14:16:06

อีกตัวคับลูกบอย กับลูกชาย เป็นลูกของดาวรุ่ง

• ชอบ
ดอลลาร็....
  • ชอบ
  • ชอบ
ผลงานดอลลาร็
  • ชอบ
เด่นสุรินทร์ครับ เกิดจากพ่อบอลร้อยเอ็ด+แม่กำไร(ลูกสาวบอยอุบล)
  • ชอบ
พลายจำปา เกิดจากพ่อหนึ่งอุบล(ลูกทองดี)+แม่สายแดง03
  • ชอบ
แดง(RED 03) 03 ฟาร์มครูตุ๋ยฮินดูแดงสายตรงจากบราซิลแดงทั้งพ่อและแม่(ว่างั้น)
  • ชอบ
อันนี้ผลงานช้อกโกแล็ต(อินโดจีน) เกิดจากพ่อบอลร้อยเอ็ดแม่ไม่ทราบสายแต่สมัยอยู่กับพี่ทองดีต้นตาลฟาร์มเห็นโฆษณาอินโดจีนเป็นสุดยอดพ่อพันธุ์ไทย-ฮินดู(เลยเดาเอาว่าแม่น่าจะเป็นวัวไทยใหญ่สีแดงครับ)
  • ชอบ
ภาพอินโดจีนในนิตยสาร ปัจจุบันประจำที่ฟาร์มคลองหลวงเกษตรฟาร์ม(ไม่ทราบเรียกถูกหรือเปล่าไม่แน่ใจ)
  • ชอบ
@ คิงสเปโต คิงส์โพธิ์ทอง คิงส์โพธิ์เงิน ทองดี และอินทรีย์ทองที่ฟาร์ม ส.ส.ชูวิทย์(กุ่ย) พิทักษ์พรภัลลพ อ.ตระการพืชผล อุบลฯถามเมื่อเช้า น้ำเชื้อขายส่งหลอดละ 300 บาท @ คิงส์โพธิ์ดำ 500 บาท(ปลีก 700) @ ยิ่งใหญ่ หนึ่งบางะจัน ,มีโอ(ป๊อกเก้าโพธิ์ดำ),จักรพรรดิ์(ลูกโฮโต้),จีนแดง, 100 บาท @ ฉลุย(ลูกยิ่งใหญ่) ยังไม่รีด วัวดำทีก้านตัวเจ้าเนื้อและกบาลสวยงามมากๆ มีกระติ๊กเทอร์มอสเติมไนโตรเจนเหลวให้เบ็ดเสร็จ(กระบอกเล็ก ๆ น่ะครับ)
  • ชอบ
อินทรีย์ทองอมตะ เกิดจากพ่อบลูบราซิล+แม่ลูกล่ำซำของท่านปลัดวิทยาเจ้าของแบล๊คบราซิล(พ่อเจ้าซัน) และสิงห์ดำอันเลื่องชื่อ
  • ชอบ
ตัวนี้คับ แม่ของลูกช็อคโกแลต เป็นลูกผสมสายบอยคับวัวผมเองนี้แหละ
  • ชอบ
ตอนนี้ใส่พลายงามไปแล้วคับรอผ่านรอบ อยากได้โครงสร้างคับ
  • ชอบ
สาเหตุที่ผมแนะนำวัวแดงเหล่านี้เนื่องจากดูจากภาพแม่แล้วเป็นวัวที่เลือดเฉียด 70%(F 3) ขึ้นไป สวยจัดกบาลกลม หูทรงดี และเป็นวัวสายบลูบราซิลเหมือนกันกับอินทรีย์ทอง(อาจทั้งทองดีด้วยตามข่าวลือที่ไม่มีการพิสูจน์) หากพัฒนาวัวแดงต่อคิดว่าน่าจะใกล้คำตอบสุดท้ายที่เราตามหามากกว่าคำตอบ 2 พ่อพันธุ์ที่ท่านถามมาน่ะครับ พ่อวัวที่เกี่ยวข้องท่านอื่นหากการนำเสนอของผมก้าวก่ายจนเกิดความไม่สบายใจไปถึงท่าน ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย (ในส่วนของพลายจำปาถือว่าห่างสายบลูมามากจนถึงอาจไม่เกี่ยวข้องกันเลยหากข่าวที่ลือนั้นเป็นเท็จ)
  • ชอบ
ใส่แดงไปเลยครับ

แนะนำ อินทรีทอง ครับผมมมมมม

แต่ถ้าอยากได้หูสวยงามๆๆๆ เจ้าชัน เพิ่มโชด 2
  • ชอบ
ขอบคุณคับพี่ พี่พอจะมีเบอร์ติดต่อเปล่าคับ
  • ชอบ
ใจผมเห็นผลงานช็อคโกแลตแล้วที่คอกผมเองกับแม่F1ถือว่าดีมากเลยคับ เลยน่าจะมาเป็นตัวเลือกแรกแล้วในตอนนี้ ขอบคุณพี่ๆที่เสนอแนะมาน่ะคับ ขอบคุณมากมายคับ
  • ชอบ

จุดใต้ตำตอแล้วไหมล่ะมิน่าถึงว่าคุ้น ๆครับพี่ OWkan

ผลงานน่าประทับใจจริง ๆ ครับ ช้อกโกแล็ต

• ชอบ
ขออณุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ สวัสดีครับคุณ aladin พลายจำปาไม่มีสายบลูเลยครับสายทางแม่มีสายมาติเนส และสาย bosqueme 03 ซึ่งเป็นสายวัวสีแดง แล้วมาผสมกับหนึ่งอุบลลูกทองดีซึ่งมาจาสายโคโรโน่441 ทางฟาร์มตั้งใจผสมให้เกิดพลายจำปามาโดยหลบสายบลูมาตลอดเพราะวัวสีแดงส่วนมากจะมาจากบอยอุบลครับ เท็จจริงประการใดลองสอบถามผู้ที่ใกล้ชิดหรือผู้ที่อยู่ในละแวกใกล้ๆฟาร์มได้นะครับ ขอขอบคุณ คุณ aladin มากครับที่สนใจและติดตามพลายจำปามาตลอดครับ
  • ชอบ

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ OWkan ว่าง ๆ โพสต์รูปเจ้าแดงน้อยลูกช้อกโกแล็ตให้ชมเป็นขวัญตาด้วยน่ะครับ หรือจะส่งตามที่อยู่ Email ก็ยินดียิ่งครับ

โทร 082-757-154-8

• ชอบ